Có sẵn kho Testing Lab CO/CQ đầy đủ
Testing Lab

Máy ly tâm lạnh Grant

Thương hiệu: Đang cập nhật
Mã sản phẩm: Đang cập nhật
Thông số chính
Tốc độ ly tâm tới 3000 rpm cho ly tâm ống, tới 2000 rpm cho ống microtitre plates
Dải nhiệt độ cài đặt -10 to 25ºC
Kiểu sản phẩm Máy ly tâm
Điện áp làm việc 220V AC
Công dụng Tách mẫu theo tỷ trọng
CO/CQ đầy đủ
1.240+ sản phẩm giao thành công
One-stop-shop

    Gửi danh sách vật tư/BOM

    Kéo file vào hoặc tải file vào đây

    Hỗ trợ XLSX, XLS, CSV, PDF và JPG — tối đa 20 MB.

    Thông tin sản phẩm Máy ly tâm lạnh Grant

    Thông tin đầy đủ về Máy ly tâm lạnh Grant: mô tả, thông số kỹ thuật, ứng dụng thực tế và tài liệu kèm theo.

    Mô tả sản phẩm

    Giới thiệu chung về Máy ly tâm lạnh Grant

    Trong phòng thí nghiệm, Máy ly tâm lạnh Grant nên được chọn theo mục đích thử nghiệm, độ tương thích với thiết bị/phương pháp đang dùng, yêu cầu vệ sinh và tần suất sử dụng. Người phụ trách cần kiểm tra quy cách, vật liệu, kích thước và yêu cầu bảo quản trước khi đưa vào quy trình để bảo đảm phù hợp với tiêu chuẩn nội bộ.

    Bạn có thể xem thêm danh mục testing lab để tham khảo vật tư liên quan. Khi yêu cầu báo giá Máy ly tâm lạnh Grant, nên cung cấp mã hàng, quy cách và số lượng để TD-Corp hỗ trợ xác nhận đúng sản phẩm.

    Thông số kỹ thuật chính của Máy ly tâm lạnh Grant

    THÔNG TINCHI TIẾT
    Tốc độ ly tâmtới 3000 rpm cho ly tâm ống, tới 2000 rpm cho ống microtitre plates
    Dải nhiệt độ cài đặt-10 to 25ºC
    Kiểu sản phẩmMáy ly tâm
    Điện áp làm việc220V AC
    Công dụngTách mẫu theo tỷ trọng
    Thông số chi tiếtĐối chiếu theo catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật của đúng model trước khi đặt hàng.

    Đặc điểm nổi bật của Máy ly tâm lạnh Grant

    • Phù hợp yêu cầu hệ thống: Máy ly tâm lạnh Grant cần được lựa chọn dựa trên chức năng trong mạch, thông số định mức và điều kiện lắp đặt của hệ thống điện hoặc tự động hóa.
    • Đối chiếu thông số định mức: Kiểm tra điện áp, dòng điện, công suất, số cực, dải đo hoặc tín hiệu điều khiển tùy loại thiết bị; xác nhận các thông số từ catalogue đúng mã hàng.
    • Tương thích khi lắp đặt/thay thế: Đối chiếu kích thước, kiểu lắp, sơ đồ chân, chuẩn kết nối và thiết bị phối hợp để tránh sai khác khi thay thế hoặc tích hợp.
    • An toàn vận hành và bảo trì: Việc lắp đặt, đấu nối và kiểm tra cần do người có chuyên môn thực hiện, tuân thủ quy trình an toàn và tài liệu hướng dẫn của nhà sản xuất.

    Thông tin dành cho phòng thu mua

    Để hạn chế sai khác khi đặt hàng, bộ phận thu mua nên cung cấp mã model/mã hàng, số lượng, yêu cầu kỹ thuật, địa điểm giao hàng và thời gian cần hàng. Các điều kiện thương mại được xác nhận trong báo giá chính thức.

    THÔNG TINCHI TIẾT
    Mã hàngXác nhận theo model
    Số lượng đặt hàngTheo nhu cầu thực tế
    Chứng từ CO/CQXác nhận khả năng cung cấp theo lô hàng và yêu cầu đơn hàng
    Hóa đơnThông tin hóa đơn VAT xác nhận khi báo giá
    Tồn kho và giao hàngXác nhận tại thời điểm tiếp nhận yêu cầu
    Giá bánBáo giá theo model, số lượng và điều kiện giao hàng

    Cấu tạo của Máy ly tâm lạnh Grant

    Để hiểu rõ cấu tạo của Máy ly tâm lạnh Grant, cần xem sản phẩm theo các cụm chức năng chính, điểm kết nối và các bộ phận cần kiểm tra khi lắp đặt hoặc bảo trì. Danh sách dưới đây mô tả các bộ phận thường gặp và vai trò của từng bộ phận; cấu hình thực tế cần đối chiếu với mã hàng và tài liệu kỹ thuật đi kèm.

    Cấu tạo và hình ảnh nhận diện Máy ly tâm lạnh Grant
    Hình ảnh nhận diện Máy ly tâm lạnh Grant; bố trí chi tiết có thể thay đổi theo model/phiên bản.
    • Thân/vỏ thiết bị
      Bảo vệ các bộ phận bên trong và hỗ trợ lắp đặt; vật liệu, cấp bảo vệ và kích thước cần đối chiếu theo mã hàng.
    • Cụm chức năng chính
      Thực hiện chức năng đóng cắt, đo lường, cảm biến, điều khiển hoặc biến đổi điện tùy loại thiết bị.
    • Đầu đấu nối và giao tiếp
      Có thể gồm terminal, chân cắm, đầu cáp, cổng truyền thông hoặc đầu nối tín hiệu; cần xác nhận sơ đồ chân và chuẩn kết nối.
    • Cơ cấu lắp đặt
      Thanh DIN, lỗ bắt vít, mặt bích hoặc phụ kiện lắp khác tùy model; kiểm tra kích thước và khoảng cách lắp đặt.
    • Nhãn thông số và tài liệu
      Nhãn thiết bị thể hiện mã hàng và thông số định mức; dùng catalogue/sơ đồ đấu dây đúng phiên bản khi lắp đặt.

    Khi nghiệm thu, nên đối chiếu mã hàng, phụ kiện trong kiện hàng và tình trạng từng bộ phận với đơn đặt hàng. Không suy ra vật liệu hoặc cấu hình chính xác chỉ từ ảnh minh họa; nếu cần thay thế linh kiện, hãy dùng đúng mã model hoặc bản vẽ của nhà sản xuất.

    Hướng dẫn sử dụng Máy ly tâm lạnh Grant

    1. Đặt thiết bị trên mặt bàn vững chắc, kiểm tra rotor, nắp và buồng máy; chỉ dùng rotor/ống tương thích và không có dấu hiệu nứt, ăn mòn.
    2. Chuẩn bị mẫu trong ống phù hợp, cân bằng các ống đối xứng theo khối lượng và đặt đúng vị trí rotor; đóng nắp rotor và nắp máy theo hướng dẫn.
    3. Cài tốc độ, thời gian và nhiệt độ (nếu là máy lạnh) theo quy trình phòng thí nghiệm và giới hạn rotor; không mở nắp khi rotor còn quay.
    4. Sau khi máy dừng hoàn toàn, lấy mẫu bằng PPE phù hợp, làm sạch buồng/rotor theo hướng dẫn và ghi nhận chu trình. Với máy siêu ly tâm, chỉ vận hành khi đã được đào tạo và theo SOP của phòng lab.

    Ứng dụng thực tế và đối tượng sử dụng Máy ly tâm lạnh Grant

    • Phòng thí nghiệm, kiểm nghiệm: Phục vụ lấy mẫu, phân tích và kiểm tra chất lượng
    • Sản xuất và bảo trì: Sử dụng tại phòng thí nghiệm y sinh, thực phẩm và môi trường cho nhu cầu vận hành, bảo trì và thay thế vật tư định kỳ
    • Dự trữ vật tư MRO: Bổ sung vào danh mục vật tư bảo trì – sửa chữa – vận hành của doanh nghiệp
    • Mua sắm tập trung: Đưa vào đơn hàng vật tư gộp để tối ưu chi phí vận chuyển và thời gian nhận hàng

    Giá Máy ly tâm lạnh Grant và các yếu tố ảnh hưởng

    Giá sản phẩm có thể thay đổi tùy theo nhà cung cấp, thời điểm mua hàng, số lượng và điều kiện giao nhận. Liên hệ TD-Corp để được tư vấn và nhận báo giá chi tiết, chính xác theo nhu cầu thực tế.

    Các yếu tố ảnh hưởng đến giá:

    • Công suất, năng suất, kích thước và cấu hình vận hành.
    • Thương hiệu, model, xuất xứ và chính sách bảo hành.
    • Phụ kiện đi kèm, yêu cầu lắp đặt và hướng dẫn kỹ thuật.
    • Số lượng, tình trạng hàng, VAT, chứng từ và địa điểm giao hàng.

    So sánh Máy ly tâm lạnh Grant với sản phẩm cùng loại

    Bảng dưới đây đối chiếu sản phẩm đang xem với các dòng sản phẩm cùng nhóm có thông tin công khai từ nhà sản xuất/nhãn hàng. Thông số cụ thể phụ thuộc mã model; chỉ dùng số liệu đã được xác minh từ catalogue, không suy diễn rằng các sản phẩm tương đương hoàn toàn.

    SẢN PHẨM / MODELLOẠI SẢN PHẨMTHÔNG SỐ / QUY CÁCHỨNG DỤNG / TIÊU CHÍ ĐỐI CHIẾUKHI NÀO NÊN CHỌNNGUỒN THAM KHẢO
    Máy ly tâm lạnh GrantSản phẩm TD-Corp đang xemTheo dữ liệu/mã hàng của sản phẩm đang xemĐối chiếu model, quy cách và thông số đã xác nhận trên trang sản phẩm hoặc catalogueChọn khi thông số đáp ứng yêu cầu thực tế; cần xác nhận model trước khi đặt hàng
    Beckman Coulter Optima ultracentrifuge seriesDòng máy siêu ly tâm; thông số phụ thuộc model và rotorThông số cụ thể thay đổi theo mã/model; mở catalogue chính hãng để xác minhSo sánh tốc độ tối đa, lực ly tâm RCF, dung tích rotor, làm lạnh và loại mẫu theo datasheet từng modelPhù hợp để tham khảo cùng nhóm; không coi là tương đương nếu chưa đối chiếu thông số/đầu nối/tiêu chuẩnCatalogue / website hãng
    Thermo Scientific Sorvall ultracentrifuge seriesDòng máy ly tâm/siêu ly tâm; cấu hình theo modelThông số cụ thể thay đổi theo mã/model; mở catalogue chính hãng để xác minhĐối chiếu tốc độ, rotor tương thích, kiểm soát nhiệt độ và thể tích xử lý theo modelPhù hợp để tham khảo cùng nhóm; không coi là tương đương nếu chưa đối chiếu thông số/đầu nối/tiêu chuẩnCatalogue / website hãng
    Eppendorf refrigerated centrifugesMáy ly tâm lạnh phòng thí nghiệm; nhiều cấu hình rotorThông số cụ thể thay đổi theo mã/model; mở catalogue chính hãng để xác minhĐối chiếu dung tích mẫu, tốc độ/RCF, dải nhiệt độ và phụ kiện rotorPhù hợp để tham khảo cùng nhóm; không coi là tương đương nếu chưa đối chiếu thông số/đầu nối/tiêu chuẩnCatalogue / website hãng

    Vì sao nên mua Máy ly tâm lạnh Grant tại TD-Corp?

    • Hỗ trợ đối chiếu mã hàng và nhu cầu kỹ thuật trước khi đặt.
    • Tiếp nhận yêu cầu báo giá theo số lượng và kế hoạch mua sắm.
    • Hỗ trợ thông tin chứng từ, hóa đơn và điều kiện giao hàng theo đơn hàng cụ thể.
    • Hỗ trợ nhu cầu cung ứng vật tư phục vụ bảo trì, sửa chữa và vận hành (MRO).

    Liên hệ tư vấn và báo giá Máy ly tâm lạnh Grant

    Để nhận báo giá Máy ly tâm lạnh Grant, vui lòng cung cấp mã hàng Máy ly tâm lạnh Grant, số lượng dự kiến và yêu cầu kỹ thuật/giao hàng.

    Zalo: Nhắn Zalo TD-Corp

    Website: Liên hệ TD-Corp

    Email: info@td-corp.vn

    Hotline: 0909 057 485

    Thông số kỹ thuật
    Thông số kỹ thuật của Máy ly tâm lạnh Grant

    Bảng thông số kỹ thuật của Máy ly tâm lạnh Grant giúp bộ phận kỹ thuật và phòng thu mua đối chiếu mã hàng, đặc tính sử dụng và yêu cầu vận hành trước khi đặt mua.

    Tốc độ ly tâmtới 3000 rpm cho ly tâm ống, tới 2000 rpm cho ống microtitre plates
    Dải nhiệt độ cài đặt-10 to 25ºC
    Kiểu sản phẩmMáy ly tâm
    Điện áp làm việc220V AC
    Công dụngTách mẫu theo tỷ trọng
    Công dụng chínhDùng để tách mẫu theo tỷ trọng bằng lực ly tâm
    Nhóm vật tưVật tư công nghiệp › Vật tư tiêu hao
    Giải pháp ngànhTesting Lab
    Tình trạngCó sẵn kho
    Chứng từCO/CQ cung cấp theo từng lô hàng
    Hóa đơnXuất hóa đơn VAT đầy đủ
    Chính sách giáBáo giá theo số lượng và hợp đồng nguyên tắc
    Đơn vị cung cấpTD-Corp
    Ứng dụng

    Máy ly tâm lạnh Grant đang được sử dụng ở đâu? Dưới đây là các tình huống phổ biến nhất.

    Phòng thí nghiệm, kiểm nghiệm

    Phục vụ lấy mẫu, phân tích và kiểm tra chất lượng

    Sản xuất và bảo trì

    Sử dụng tại phòng thí nghiệm y sinh, thực phẩm và môi trường cho nhu cầu vận hành, bảo trì và thay thế vật tư định kỳ

    Dự trữ vật tư MRO

    Bổ sung vào danh mục vật tư bảo trì - sửa chữa - vận hành của doanh nghiệp

    Mua sắm tập trung

    Đưa vào đơn hàng vật tư gộp để tối ưu chi phí vận chuyển và thời gian nhận hàng

    Tài liệu chứng từ

    Catalogue, thông số kỹ thuật và chứng từ CO/CQ được TD-Corp cung cấp theo từng lô hàng khi có yêu cầu.

    DATASHEET

    Thông số kỹ thuật Máy ly tâm lạnh Grant — Bảng thông số chi tiết kèm quy cách và thông tin đặt hàng.

    Yêu cầu tài liệu (link)
    CATALOGUE

    Catalogue Máy ly tâm lạnh Grant — Catalogue đầy đủ các quy cách TD-Corp đang cung cấp.

    Tải Catalogue (download)
    CO / CQ

    Chứng từ nguồn gốc xuất xứ (CO/CQ) — Chứng từ CO/CQ được cấp theo từng lô hàng khi có yêu cầu.

    Yêu cầu chứng từ (link)
    HƯỚNG DẪN

    Hướng dẫn chọn Máy ly tâm lạnh Grant phù hợp — Gợi ý chọn đúng quy cách theo nhu cầu sử dụng thực tế.

    Xem hướng dẫn (link)

    Quy trình cung ứng vật tư của TD-Corp

    01

    Gửi yêu cầu

    Gửi phiếu yêu cầu báo giá hoặc gọi hotline, cung cấp mã hàng/thông số tải cần dùng.

    02

    Tư vấn & báo giá

    Đội kỹ thuật xác nhận đúng mã, kiểm tra tồn kho và gửi báo giá trong giờ làm việc.

    03

    Đóng gói & giao hàng

    Đóng gói theo tiêu chuẩn vận chuyển công nghiệp, giao toàn quốc 1–3 ngày làm việc.

    04

    Hỗ trợ sau bán

    Bảo hành 12 tháng lỗi nhà sản xuất, hỗ trợ đổi trả và tư vấn kỹ thuật xuyên suốt.

    Khách hàng nói gì về TD Corp

    Những phản hồi từ doanh nghiệp đã tin tưởng sử dụng giải pháp cung ứng vật tư của TD Corp.

    “Rõ ràng, minh bạch, hàng hóa CO-CQ luôn đầy đủ, chứng từ, hóa đơn và công nợ luôn rõ ràng, chính xác.”

    Phòng mua hàng Cheng Loong
    Phòng mua hàng Cheng Loong Nhà máy sản xuất giấy

    “Rõ ràng, minh bạch, hàng hóa CO-CQ luôn đầy đủ, chứng từ, hóa đơn và công nợ luôn rõ ràng, chính xác.”

    Giám đốc nhà máy Golden
    Giám đốc nhà máy Golden Chuỗi sản xuất Tapestry

    “Sale tư vấn am hiểu sâu về kỹ thuật sản phẩm, có thể làm việc trực tiếp với bộ phận kỹ thuật, bảo trì để chọn đúng loại vật tư, linh kiện tương thích với máy móc.”

    Phòng mua hàng Lee & Man
    Phòng mua hàng Lee & Man Đơn vị sản xuất giấy hàng đầu Việt Nam

    “Mỗi lần cần tìm vật tư, bên mình chỉ cần gửi yêu cầu. TD-Corp hỗ trợ tìm hàng, báo giá và theo sát khá nhanh, giúp bộ phận mua hàng tiết kiệm được nhiều thời gian.”

    Phòng mua hàng Tân Thanh Container
    Phòng mua hàng Tân Thanh Container Sản xuất container & sơ mi rơ moóc

    “TD-Corp hỗ trợ khá nhanh từ lúc gửi yêu cầu đến khi giao hàng. Các mã vật tư được kiểm tra kỹ, tiến độ cũng được cập nhật rõ ràng nên bên mình dễ theo dõi.”

    Phòng mua hàng LIXIL Vina
    Phòng mua hàng LIXIL Vina Sản xuất thiết bị vệ sinh, thiết bị nhà ở & vật liệu xây dựng

    “Có những mã hàng khá khó tìm nhưng TD-Corp vẫn chủ động kiểm tra nhiều nguồn và phản hồi rất rõ ràng. Đây là điểm bên mình khá yên tâm khi làm việc lâu dài.”

    Phòng mua hàng Formosa
    Phòng mua hàng Formosa Sản xuất công nghiệp & vật liệu

    Câu hỏi thường gặp

    Giải đáp nhanh các thắc mắc phổ biến khi mua hàng và sử dụng dịch vụ tại TD-Corp.

    Máy ly tâm lạnh Grant dùng để làm gì?
    Máy ly tâm lạnh Grant dùng để tách mẫu theo tỷ trọng bằng lực ly tâm. Tốc độ ổn định, thân máy chắc và có khóa an toàn, giúp mẻ tách đồng đều và vận hành yên tâm. Đây là loại vật tư được nhiều nhà máy, trang trại và đơn vị thi công sử dụng thường xuyên.
    Máy ly tâm lạnh Grant có thông số kỹ thuật gì?
    Các thông số chính gồm tốc độ ly tâm tới 3000 rpm cho ly tâm ống, tới 2000 rpm cho ống microtitre plates, dải nhiệt độ cài đặt -10 to 25ºC, kiểu sản phẩm Máy ly tâm, điện áp làm việc 220V AC. Nếu cần quy cách khác, TD-Corp sẽ kiểm tra và báo lại.
    Máy ly tâm lạnh Grant phù hợp với ngành nào?
    Sản phẩm được dùng nhiều tại phòng thí nghiệm y sinh, thực phẩm và môi trường, đặc biệt là các doanh nghiệp trong lĩnh vực kiểm nghiệm - thí nghiệm.
    Mua Máy ly tâm lạnh Grant ở đâu uy tín?
    Máy ly tâm lạnh Grant được cung cấp trực tiếp tại TD-Corp — đơn vị cung ứng vật tư MRO trọn gói cho nhà máy, trang trại và công trình, có sẵn hàng trong kho và giao hàng toàn quốc.
    Máy ly tâm lạnh Grant giá bao nhiêu?
    Giá Máy ly tâm lạnh Grant thay đổi theo quy cách và số lượng đặt hàng. Liên hệ TD-Corp để nhận báo giá mới nhất kèm chính sách chiết khấu cho đơn số lượng lớn.
    Đặt Máy ly tâm lạnh Grant số lượng lớn có được ưu đãi không?
    Có. TD-Corp áp dụng giá theo số lượng và hợp đồng nguyên tắc cho khách hàng doanh nghiệp, kèm cam kết cung ứng ổn định theo tiến độ sản xuất.
    Sản phẩm có bảo hành và xuất hóa đơn VAT không?
    Sản phẩm áp dụng chính sách bảo hành, đổi trả theo quy định của nhà sản xuất và nhà cung cấp. TD-Corp tư vấn cụ thể theo từng đơn hàng. TD-Corp xuất hóa đơn VAT đầy đủ và cung cấp chứng từ CO/CQ theo lô hàng khi có yêu cầu.
    TD-Corp có hỗ trợ chọn đúng loại vật tư không?
    Có. Chỉ cần gửi thông số hoặc hình ảnh vật tư đang dùng, đội ngũ kỹ thuật TD-Corp sẽ tư vấn phương án thay thế phù hợp và gửi báo giá trong ngày.

    Gửi Yêu Cầu Báo Giá Máy ly tâm lạnh Grant

    Lorem ipsum dolor sit amet, consectetur adipiscing elit. Sed do eiusmod tempor incididunt ut labore et dolore magna aliqua.

    Phiếu yêu cầu báo giá






      Bài viết liên quan

      Máy khoan pin Bosch chính hãng: Cách chọn 12V, 18V và đúng loại máy

      Máy khoan pin Bosch chính hãng: Cách chọn 12V, 18V và đúng loại máy

      Máy khoan pin Bosch phù hợp với nhiều công việc lắp đặt, bảo trì và sửa chữa cần...

      Đọc tiếp
      Bảo hành Bosch: Cách kiểm tra, đăng ký và xử lý khi máy gặp sự cố

      Bảo hành Bosch: Cách kiểm tra, đăng ký và xử lý khi máy gặp sự cố

      Cần biết những gì trước khi đăng ký bảo hành Bosch? Khi mua máy khoan, máy mài, máy...

      Đọc tiếp
      Máy khoan Bosch chính hãng: 6 điểm cần kiểm tra trước khi đặt mua

      Máy khoan Bosch chính hãng: 6 điểm cần kiểm tra trước khi đặt mua

      Máy khoan Bosch được sử dụng trong nhiều công việc lắp đặt, sửa chữa và bảo trì tại...

      Đọc tiếp
      TD-Corp: Đơn vị cung ứng vật tư công nghiệp uy tín tại TP.HCM

      TD-Corp: Đơn vị cung ứng vật tư công nghiệp uy tín tại TP.HCM

      Nhu cầu mua vật tư công nghiệp tại TP.HCM Trong quá trình sản xuất và vận hành nhà...

      Đọc tiếp